9A Perfect family
Ai là mem lớp 9A mới đc đăng nhập nha =]
9A Perfect family
Ai là mem lớp 9A mới đc đăng nhập nha =]
9A Perfect family
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

9A Perfect family

Ngôi nhà của tập thể lớp 9A

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng NhậpĐăng Nhập  

Share | 

Sim :D:))~~~~~~

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Go down 
Tác giảThông điệp
mrsun1k2
Tổ trưởng
Tổ trưởng
mrsun1k2

Sim :D:))~~~~~~ Empty
Bài gửiTiêu đề: Sim :D:))~~~~~~   Sim :D:))~~~~~~ EmptyMon Sep 19, 2011 2:44 pm

Là dòng game mô phỏng cuộc sống mà mọi hoạt động trong trò chơi đều rất giống với đời thực, kể từ khi ra mắt phiên bản đầu tiên đến nay TS luôn nhận được rất nhiều sự quan tâm từ giới game thủ cũng như các nhà bình luận. Tiếp nối thành công của các phần trước, nhà phát hành EA đã cho ra mắt The Sims 3 với rất nhiều cải tiến so với những người anh em trước đây. Liệu TS3 có tiếp tục chinh phục người chơi hay sẽ là bước thụt lùi cho dòng game vốn đã trở thành "thương hiệu" này? Cùng hòa mình vào cuộc sống ảo bạn nhé...

Nào ta cùng Sim

Để bắt đầu cuộc sống trong TS3 việc đầu tiên bạn cần phải làm là tạo cho mình một nhân vật Sim thật ưng ý. Điểm thu hút của sê-ri game TS chính là việc bạn sẽ được cung cấp rất nhiều tùy chọn để tinh chỉnh cho nhân vật của mình. Từ các yếu tố cơ bản như chiều cao, thân hình, màu da, mắt mũi cho đến những bộ quần áo, giầy dép rất "xì tai", tất cả đều có rất nhiều lựa chọn dành cho bạn. Lấy ví dụ khi bạn hiệu chỉnh hình dáng khuôn mặt, bên cạnh những "face" đã có sẵn thì bạn còn có thể đi sâu vào từng phần của gương mặt để xử lí chi tiết hơn. Như riêng với gò má, bạn có thể điều chỉnh cho xương gò má cao hay thấp, đầy đặn hay sắc nét... Với vô vàn thông số như vậy thì việc tự tạo cho mình một bản sao trong game là điều hoàn toàn nằm trong tầm tay của bạn. Bên cạnh đó ở phiên bản này nhà phát triển đã thêm vào mục "chất liệu" của đồ vật. Nếu đã không còn hứng thú với những kiểu quần áo hay vật dụng mà trò chơi cung cấp, bạn có thể dễ dàng sáng tạo ra những kiểu trang phục mới lạ hơn, các đồ dùng trang trí cho ngôi nhà với màu sắc bắt mắt hơn. Không những vậy, nếu muốn chia sẻ bộ sưu tập của mình với bạn bè, TS3 đã tích hợp cho bạn công cụ Exchange, nhờ vậy bạn có thể tậu cho nhân vật của mình một bộ cánh lạ mắt từ cộng đồng game thủ TS3.

Bên cạnh đó tính cách của nhân vật Sim cũng sẽ do chính tay bạn đặt nền tảng. Mỗi Sim có 5 đặc điểm góp phần hình thành nên nhân cách của Sim. Có tổng cộng khoảng 80 đặc điểm để bạn "gắn" cho nhân vật của mình. Các đặc điểm cũng rất đa dạng như năng khiếu: khả năng suy luận lô-gíc, khả năng về hội họa, ngoài ra còn có những đặc điểm thể hiện tâm hồn của các Sim, khả năng giao tiếp với cộng đồng, v.v... Nhờ vậy mà người chơi có thể tạo ra một Sim mang đầy đủ những tính cách của mình vào trong game.

An cư lạc nghiệp

Sau khi đã hoàn tất việc tạo nhân vật, công đoạn tiếp theo bạn cần làm là tìm cho "chú Sim" của mình một nơi để ở. Như người xưa vẫn thường nói, có an cư thì mới lạc nghiệp được, chính vì vậy khi mới bắt đầu cuộc sống trong TS3, trò chơi sẽ "tặng" cho bạn 20.000 simolean (tiền trong TS). Với số tiền "phụ cấp" ít ỏi ban đầu này game buộc người chơi phải tính toán thật hợp lí, sao cho vừa tậu được nhà vừa còn lại một số tiền để trang trải cho chi phí cuộc sống hàng ngày. Các kiểu nhà cho bạn lựa chọn cũng khá phong phú, từ nhà kiểu cổ, nhà theo phong cách "nhà kính", nhà có tường đúc... và tùy theo ý thích mà khi mua nhà bạn có thể chọn mua theo gói (gồm có nhà và các vật dụng sinh hoạt) hay đơn giản là mua một căn hộ trống và trang hoàng theo phong cách riêng của mình. Hoặc nếu thích tự tay làm kiến trúc sư cho mái ấm của mình bạn có thể chọn mua một khu đất, sau đó sử dụng những công cụ mà trò chơi cung cấp để bắt tay vào xây dựng nên "ngôi nhà mơ ước". Các hạng mục trong phần này vẫn mang đậm chất của TS, từ các vật liệu dùng để xây nhà cho đến những đồ dùng phục vụ cho nhu cầu sinh hoạt hàng ngày đều rất phong phú về kiểu dáng và chủng loại.

Mọi nhu cầu về không gian sống của bạn đều được trò chơi đáp ứng hoàn hảo. Đối với những đồ dùng nội thất game chia thành những nhóm riêng biệt, tương ứng với những kiểu phòng mà bạn muốn bố trí. Có tổng cộng 5 hạng mục phục vụ cho sinh họat hàng ngày của các Sim, bao gồm: phòng khách, phòng ăn, phòng đọc sách, phòng ngủ và nhà vệ sinh. Những vật dụng trong mỗi phòng cũng rất đa dạng. Chẳng hạn với phòng khách chỉ riêng ghế "sô-fa" thì số lượng cho bạn chọn lựa cũng đã đạt hàng chục (bao gồm kiểu dáng, chất liệu và màu sắc). Bên cạnh đó còn có dàn âm thanh hi-fi, tivi màn hình phẳng... và bạn có thể chọn những đồ dùng với giá cả phù hợp. Tuy nhiên nếu có số vốn kha khá thì bạn nên chọn mua những món đồ có chỉ số "environment" cao (thường là những vật dụng cao cấp), điều này sẽ làm cho không gian sống của các Sim trở nên tốt hơn, nhờ vậy những chú Sim sẽ cảm thấy dễ chịu và ít cáu gắt hơn.

Tốt - xấu tùy tâm

Để định hướng cách sống cho nhân vật của mình thì cũng đòi hỏi bạn phải bỏ chút công sức nhất là khoảng thời gian ban đầu. Các Sim khi mới bắt đầu quãng đời của mình hệt như một trang giấy trắng. Việc người chơi phải uốn nắn cho chúng là cần thiết để tránh những rắc rối sau này. Từ việc giữ gìn vệ sinh, tính gọn gàng, ngăn nắp cho đến việc ăn ngủ điều độ, đúng giờ. Nếu bạn "dạy dỗ" tốt thì về sau các Sim sẽ trở thành người có ý thức biết tự mình hoàn thành mọi thứ mà không phải nhờ đến sự tác động của bạn quá nhiều, giúp bạn rảnh tay để chú ý vào các việc khác. Ở phần này thì AI của trò chơi đã được cải tiến rõ rệt. Các chú Sim tự biết "lên lịch" cho những hoạt động của mình, đa phần các lịch trình đều khá hợp lí, không bị tình trạng cái cần làm thì không thực hiện trong khi lại đi làm những việc không cần thiết.

Bạn cũng cần phải tìm cho nhân vật của mình một công việc nhằm kiếm thêm thu nhập vì số tiền game cung cấp lúc đầu sẽ không đủ để Sim duy trì cuộc sống. Danh sách công việc mà Sim của bạn có thể đảm nhận khá nhiều: cảnh sát, hacker, người viết lách..., hay nếu muốn bạn cũng có thể trở thành một... tên cướp khét tiếng. Con đường biến Sim thành một công dân tốt hay xấu đều do một tay bạn quyết định. Để có thể đi làm một ngành nghề nào đó đòi hỏi Sim phải học các kỹ năng mà công việc đó yêu cầu. Các kỹ năng Sim có thể học gồm có: lô-gíc, hội họa, nấu ăn, viết lách, vi tính, v.v... Chỉ số của kỹ năng càng cao thì Sim làm việc càng hiệu quả hơn.

Ngoài ra bạn cũng cần thường xuyên cho Sim đến những điểm vui chơi, giải trí để gặp gỡ và có thêm những người bạn mới, vì nếu bạn để Sim của mình sống một cuộc sống cô độc thì sớm muộn chúng cũng sẽ "nổi loạn" đấy. Cải tiến lớn nhất của TS3 chính là việc giờ đây bạn sẽ không còn phải chờ tải các khu vực trong game. Nhà phát triển đã tạo ra hẳn một thành phố 3D sống động với đầy đủ những công trình công cộng và khu vực dân cư. Mọi sinh hoạt của cư dân Sim trong thành phố đều diễn ra đồng thời với nhau. Bên cạnh những căn hộ mà Sim sinh sống còn có các địa điểm sinh hoạt cộng đồng như rạp hát, trường học, spa... Cùng với đó nếu thích bạn vẫn có thể trở thành "cổ đông" của một loại hình kinh doanh như góp vốn vào một nhà sách chẳng hạn. Có vẻ như những nhà làm game muốn tạo ra một phiên bản Sim hoàn thiện và đầy đủ nhất so với các phần trước đây khi yếu tố kinh doanh (vốn chỉ được coi trọng trong bản Open for Business của TS2) cũng được ưu ái góp mặt và đóng vai trò khá quan trọng trong kinh tế của game.

Nếu bạn và những con người trong thế giới thực tại ai ai cũng có những mơ ước cho riêng mình, thì trong TS3 các Sim đều có những ước muốn cho bản thân. Một loạt ước mơ sẽ hiện ra trên bảng điều khiển tùy vào tình trạng lúc đó của nhân vật Sim và bạn có thể lựa chọn ước mơ cho chúng. Và khi bạn hiện thực được một ước mong nào đó game sẽ tặng bạn một số điểm gọi là "lifetime" dùng để mở ra các phần thưởng như: tăng khả năng học kỹ năng, có khả năng thu hút công chúng...

Xây dựng tổ ấm

Vẫn giữ lại những thành công trong việc "di truyền" các thế hệ của Sim trong TS2, trong TS3 khi bạn bắt đầu cuộc sống sau hôn nhân, ngoài việc phải chăm lo cho bản thân bạn cũng cần phải để mắt đến người bạn đời của mình, và cả những đứa con của bạn sau này. Những đặc điểm nổi bật của ba mẹ sẽ được di truyền cho con. Và cũng như tạo một Sim hoàn toàn mới, đứa trẻ khi sinh ra cần bạn lựa chọn đặc điểm tính cách cho chúng. Việc chăm sóc con cái cũng không hề đơn giản khi bạn vừa phải chăm lo từng miếng ăn, giấc ngủ vừa phải dạy con tập đi, tập nói. Bạn cũng có thể nhờ đến dịch vụ "** nuôi" giúp bạn trông coi trẻ. Tuy nhiên dù thế nào thì đứa trẻ được tự tay ba mẹ chăm sóc, dạy dỗ vẫn tốt hơn đúng không bạn.

Khi người con lớn lên thì cũng là lúc Sim của bạn và vợ sắp sửa "qua đời". Vòng đời của một Sim trong thế giới TS trôi qua khá nhanh, chỉ khoảng 2 tuần so với thời gian ở ngoài. Hình ảnh khi "ra đi" của các Sim cũng được thể hiện hết sức cảm động, thần chết sẽ hiện lên và đưa Sim vào "cõi vĩnh hằng". Những người thân của Sim khi đó sẽ chuyển sang tâm trạng buồn bã, khóc than cho sự mất mát này.

Hình ảnh đẹp mắt, âm thanh bình thường

Do sinh sau đẻ muộn nên phần hình ảnh của TS3 được chăm chút khá tỉ mỉ. Giao diện khi tạo nhân vật cũng được làm bóng bẩy hơn, mô hình và chuyển động của các Sim sinh động hơn. Một số hành động mới được đưa vào sinh hoạt hàng ngày của Sim. Các công trình trong game như nhà cửa, nhà máy, công viên... được thiết kế khá đẹp, mỗi công trình đều có những nét đặc trưng riêng của nó. Bên cạnh đó âm thanh của trò chơi lại không có nhiều đổi mới. Vẫn là những ngôn ngữ của Sim mà người chơi đã từng nghe qua trong các phần trước đây. Có chăng chỉ là những bản nhạc được mix lại hay một số bản mới hoàn toàn là gây được hứng thú.

Vẫn là "lá cờ đầu"

Sẽ không quá nếu nói rằng cho đến thời điểm hiện tại TS3 đã trở thành tựa game mô phỏng cuộc sống ăn khách nhất mọi thời đại, với cách chơi mô tả khá chân thực cuộc sống của thế giới bên ngoài cùng hình ảnh được trau chuốt hơn. Tuy sẽ có đôi lúc bạn cảm thấy bực mình vì những hành động "ngây ngô" của các Sim, nhưng những cảm giác về một cuộc sống tốt đẹp mà The Sims mang lại cho bạn là không phải bàn cãi. Nếu bạn là một fan ruột hay đơn giản là chưa một lần thử qua TS, vậy còn chờ gì nữa mà không bước vào cuộc sống đầy sôi động của The Sims 3, chắc chắn bạn sẽ cảm nhận được những điều mới lạ mà thế giới ảo này mang lại.

Thông tin
Phát triển: EA
Phát hành: EA
Ngày phát hành: 02/06/2009
Thể loại: Mô phỏng
ESRB: Everyone

Ưu điểm:
- Đồ họa được cải tiến đẹp mắt hơn
- Thành phố 3D thuận tiện cho sinh hoạt và đi lại
- Nhiều hoạt động phong phú chờ bạn khám phá
- AI của máy khá tốt

Khuyến điểm:
- Âm thanh chưa thật sự nổi bật
- Ít lựa chọn về nhà ở

Cấu hình tối thiểu:
Pentium 4 2GHz
RAM 1GB
VGA 128MB
HDD 7 GB
Windows XP/Vista

Cấu hình thử nghiệm của minhhoang
Processor: Pentium 4 - 2.8 GHz
RAM: 1.17 GB
VGA: Inno3D Geforce 7300 GT 512 MB

minhhoang - hanhtrangsinhvien.net đã test: Upload, download, giải nén, cài đặt và play game -> OK

Link download mediafire bản FULL The Sims 3
Link: [You must be registered and logged in to see this link.]

Dung lượng download: 51 parts ~ 4.9 GB

Password download: hanhtrangsinhvien.net

Password xả nén: hanhtrangsinhvien.net

Key: GJ99-VX9Z-P4WC-FP4U-GRLD

Patch update The Sims 3 1.0.632 -> 1.0.631
[You must be registered and logged in to see this link.]

***** The Sims 3
Tải về để chung các part trong một thư mục, tiến hành bỏ đuôi .htsv cho toàn bộ các part rồi giải nén ra folder chứa CD ảo. Dùng UltraISO để cài (trong quá trình cài đặt xuất hiện lỗi, chỉ việc bấm ignore cho game cài tiếp), cài xong copy file Sims3_1.0.632.00002_from_1.0.631.00002.exe trong folder Final Version Patch của folder giải nén rồi paste vào thư mục game vừa cài. Chạy nó để update. Xong copy toàn bộ file trong thư mục ***** của folder giải nén rồi ra ngoài desktop bấm phải game chọn Properties/Find Target/rồi paste đè lên. Xong vào game để chơi. Chúc vui.

Download UltraISO Portable

Sim :D:))~~~~~~

Xem chủ đề cũ hơn Xem chủ đề mới hơn Về Đầu Trang 
Trang 1 trong tổng số 1 trang